UNITED BANK FOR AFRICA (TANZANIA) LIMITED - UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA KWA UMMA 2023 UBA "

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na 8 ya kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaiji) ya Mwaka 2014. United Bank for Africa

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 31 DESEMBA 2023 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DESEMBA 2023 TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA MWAKA UNAOISHIA 31 DESEMBA 2023
(Kiasi kwa Shiling i) (Kiasi kwa Shilingi
A. MALI Mwaka wa Mwaka wa Current Comparative Current Year | Comparative Year
Sasa uliopita Year Quarter Cummulative Cummulative
31-Dec-23 31-Dec-22 31-Dec-23 31-Dec-22 31-Dec-23 31-Dec-22
1 Fedha Taslimu 4,293 4,226 1 Mapato ya Riba 20,852 13,786 I: Mtiririko wa Fedha na Shughuli za
2 Salio Katika Benki Kuu ya Tanzania 11,039 9.183 2 Gharama za Riba (5.440) (4,454) Mapato/(Hasara) Halisi 8,836 3,650
3 Uwekezaiji Katika Amana za Serikali 77,523 52,469 3 Mapato Halisi ya Riba (1 kutoa 2) 13,667 9,012 Marekebisho kwa Ajili ya:
4 Salio Katika Benki Nyingine na Taasisi za Fedha - - -Hasara Katika Mali 2,124 1,946
5 Hundi na Miamala ya Kushughulikiwa 8,476 3,298 4 Madeni Viza Yaliyofutwa = - -Badiliko Halisi Katika Mikopo iliyoharibika 1,745 320
6 Miamala Baina ya Matawi - - 5 Punguzo/Ongezeko la tengo katika Mikopo (1.745) (320) -Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali = -
7 Bili Zilizoafikiwa - - -Mabadiliko Halisi ya riba - -
8 Dhima za Wateja Zilizokubalika = - 6 Mapato Yasiyo ya Riba: 13,321 11,478 -Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoafikiwa = -
9 Mikopo  lliyotolewa kwa  Benki Nyingine 3,684 6,498 6.1 Faida /(Hasara) Zitokanazo  na Miamala ya Fedha za Kigeni 6,093 1,751 -Hasara ya mabadilisho ya mkopo - -
10 Uwekezdiji Katika Amana Nyingine - - 6.2 Ada na Kamisheni 7,226 9,669 -Kodi lliyolipwa (1,014) (1,328)
11 Mikopo Hailisi liyopo 63,609 67,768 6.3 Gawio ° B -Hasara ya mabadilisho ya miaiji N N
12 Mali Nyingine 25,920 86,871 6.4 Mapato Mengine 1 57
13 Uwekezaji wa Hisa = - 1. iliko ya mtaji wa kazi
14 Akaunti za udhamini = - 7 Gharama Zisizo za Riba: (18,152) (16,840) -Badiliko Halisi Katika amana iliyobakizwa 1,855 960
15 Malli Zisizohamishika, Mitambo na Vifaa 3,468 3,061 7.1 Mishahara na Mafao (8,044) (7.580) -Badiliko Halisi Katika Mikopo 5,189 3,537
16 JUMLA YA MALI 198,011 233,374 7.2 Ada na Kamisheni (1.166) (1.748) -Baiiiko Halisi Katika amana ya serikali (22,396) (31,798)
7.3 Gharama Nyingine (8.942) (7.513) -Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine 300 (1,689)
B. DHIMA 8 | Faida/(Hasara) ya Uendeshaiji 8,836 3,650 -Badiliko Halisi Katika amana ya bank zingine (32,604) 22,654
17 Amana za Benki nyingine na Taasisi za Fedha 15,519 48,123 9 Tengo la Kodi ya Mapato (1,072) (2,439) -Badiliko Halisi Katika amana ya mteja (10,985) 31,285
18 Amana za Wateja 133,413 146,554 10 Faida / (Hasara) Halisi Baada ya Kodi ya Mapato 7,763 1211 —Riba iliyopokewa - -
19 Dhamana ya Malipo kwa Fedha Taslimu = - n Mapato Mengine Yaliyojumuishwa (bainisha) —Riba iliyolipwa 65 106
20 Amana Maalumu 6,591 4,436 12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumuishwa kwa mwaka 143 136 -Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine 51,881 (63,433)
21 Maagizo ya Malipo/Fedha za Kuhamisha = - 13 | Idadi ya Wadaijiiwa 0.16 0.16 -Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji 4,996 (33,789)
22 Hundi na Hawala za Kibenki Zilizotolewa = - 14 Mapato kwa Hisa 0.16 0.16
23 Limbiko la Kodi na Gharama Zitakazolipwa 15 Idadi ya Matawi 8 8 1Il. Mtiririko wa Fedha na Shughuli za ic
24 Dhima la Tozo kwa Ajili ya Usuluhishi Baina ya - - Gawio Lillopokewa - -
Benki na Mteja
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI Ununuzi wa Mali za Kudumu (1.377) (1.158)
25 Miamala Isiyoshughulikiwa Baina ya Matawi = - ) . . ) . .
(i) Uwiano wa Faida Kabla ya Kodi na Wastani wa Mali 4.61% 0.67% Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu o -
26 Mapato yaliyoingia ya Kipindi Kijacho na Tozo 4,295 2,371 = . . . . .
Nyingine Zitakazolipwa Baadae (i) Uwiano wa Faida baada ya Kodi na Wastani wa Fedha za Wanahisa 40.39% 4.55% Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala (49) (42)
27 Dhima Nyingine 4,734 6,194 (ii)) Uwiano wa Matumizi Yasiyo ya Riba na Mapato Ghafi 46.04% 63.53% Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala - -
28 Madeni N _ (iv) Uwiano wa Mapato Halisi ya Riba na Wastani wa Malli Zinazozalisha 8.24% 1.87% Mengineyo (bainisha) o -
29 JUMLA YA DHIMA 164,552 207,678 Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji (1,426) (1,200)
TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 31 DESEMBA
30 | MALV/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29) 33,459 25,696 2023 (Klasi kwa shilingi millioni) IV. Miirriko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha: - -
C. FEDHA ZA WANAHISA Share Share Retained Regulatory | General Others Total Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu - -
capital Premium | Earning Reserve Reserve
31 Mtaiji wa Hisa Uliolipwa 31,420 31,420 Mwaka wa sasa 2023 Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu = -
32 Akiba ya Mtaii 29.104 29.104 Salio la mwanzo wa mwaka 31,420 29,104 (39.925) | 5097 - - 25,696 Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa - -
33 Mapato Yaliyobakizwa gl 5.097 Faida/(Hasara) Halisi baada ya kodi ya mapato a E 7763 - - - 7763 Gawio Lillolipwa kwa Fedha Taslimu (1,134) (1.315)
34 Faida (Hasara) ya Kipindi Husika (44,719) (41,136) Mapato mengine yaliyojumuishwa - - B R B - - Mabadiiko Halisi Katika Madeni Mengine - -
35 Akaunti Nyingine za Mtaji 7,763 1211 Miamala na wanahisa - - - - E - - Mengineyo (bainisha) (1,134) (1,315)
36 Stahiki ya Wenyehisa Chache = - Gawio lillolipwa = - = - = - = Fedha Halisi Zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha 14,022 50,327
- - Ziada ya kisheria - - (5.633) 5633 - -
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA 33,459 25,696 Tengo la ziada ya jumia - - - - - - - V. Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu: 4,996 (33,789)
Mengineyo - - - N - - - Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha 2,435 (36,304)
i Taslimu
38 Dhima Zisizo Dhahiri 513,556 614,603 Share issued - - - - -
. . Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Mwaka 14,022 50,327
39 Mikopo Chechefu 15,453 1,630 Salio la mwisho wa mwaka 31,420 29,104 (37,795) 10,730 33,459
i Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwishoni mwa Mwaka 16,458 14,022
40 Tengo kwa Ajili ya Mikopo Chechefu 565 287
" Mali Nyingine Chechef Mwaka uliopita 2022
ali Nyingine Chechefu - -
< Salio lo mwanzo wa mwaka 31,420 29,104 (36.526) | 487 - - 24,485 Jina na Cheo saini pate
1 Gbenga Makinde Imesainiwa 12th April 2024
Faida/(Hasara) Halisi baada ya kodi ya mapato - - 1211 - - - 1211 Ofisa Mtendaji Mkuu
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA . - . 2 Benson Msangi Imesainiwa 12th April 2024
Mapato mengine yaliyojumuishwa - - - - - - - Mk wa Fedha
(i) Uwiano wa Fedha za Wanahisa na Jumla ya Malli 16.9% 11.0% Miomala na wanahisa ~ ~ _ _ N 3. Joseph Ringa Imesainiwa 12th April 2024
o . - Mkaguzi Mkuu wa Ndani
(i) Uwiano wa Mikopo Chechefu na Jumla ya 24.3% 5.5% Gawio lillolipwa R R R R -
Mikopo Ghafi ) Sisi, tuliotajwa hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugend, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezitathmini taarifa hizi, na kwa uelewa na
Ziada ya kisheria - - (4.610) 4610 - - - X X N " . §
(ii) Uwiano wa Mikopo Ghafi na Jumia ya Amana 45.4% 449% imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Viwango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na matakwa ya Sheria ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka
Tengo la ziada ya jumia B B B R - R B 2006, na zinaonesha hali halisi.
(iv) Uwiano wa Mikopo Halisi na Jumla ya Mali Halisi 32.1% 29.0%
Mengineyo = - = - = - - Jina na Cheo Saini Tarehe
(v) Uwiano wa Malli Zinazozalisha na Jumla ya Mali 73.1% 54.3% 1 Amb.Tuvako Manong Imesainiwa 12th April 2024
Share issued - - - - - - ) Mkurugenzi
V) Ongezeko la Amana 7:3% 26.1% Salio la mwisho wa mwaka 31,420 29,104 (39.925) | 5097 o - 25,696 2. Ebele Ogbue Imesainiwa 12th April 2024
(vii) Ongezeko la Mali -15.2% 31.1% Miorugenzt
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