

UONESHAJI WA TAARIFA ZA FEDHA ZISIZOKAGULIWA KWA UMMA

Imetolewa chini ya kanuni ya 7 na 8 ya kanuni za Mabenki na Taasisi za Fedha (Uoneshaji) ya Mwaka 2014

WARAKA MIZANIA KWA TAREHE 30 SEPTEMBER 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka ya 30-Sep-24	Robo Mwaka ya 30-Jun-24
A. MALI		
1 Fedha taslimu	3,367	4,274
2 Salio katika Benki Kuu ya Tanzania	11,003	10,249
3 Uwekezaji katika amana za Serikali	90,036	89,992
4 Salio katika benki nyingine na taasisi za fedha	4,332	10,083
5 Hundi na miamala ya kushughulikiwa	-	-
6 Miamala baina ya matawi	-	-
7 Billi zilizoaifiwa	-	-
8 Dhima za wateja zilizokubalika	-	-
9 Mikopo iliyotolewa kwa benki nyingine	10,724	2,594
10 Uwekezaji katika amana nyingine	-	-
11 Mikopo halisi iliyopo	51,946	48,642
12 Mali nyingine	15,528	27,099
13 Uwekezaji wa hisa	-	-
14 Akaunti za udhamini	-	-
15 Mali zisizohamishika, mitambo na vifaa	3,960	4,274
16 JUMLA YA MALI	190,896	197,207
B. DHIMA		
17 Amana za benki nyingine na taasisi za fedha	-	-
18 Amana za wateja	96,655	110,863
19 Dhamana ya malipo kwa fedha taslimu	-	-
20 Amana maalumu	6,513	5,511
21 Maagizo ya malipo/fedha za kuhamisha	-	-
22 Hundi na hawala za kibenki zilizotolewa	-	-
23 Limbiko la kodi na gharama zitakazolipwa	2,631	1,081
24 Dhima la tozo kwa ajili ya usuluhishi baina ya benki na mteja	-	-
25 Miamala isiyoshughulikiwa baina ya matawi	-	-
26 Mapato yaliyoingia ya kipindi kijacho na tozo nyingine zitakazolipwa baadae	2,971	3,464
27 Dhima nyingine	3,505	5,075
28 Madeni	37,052	31,000
29 JUMLA YA DHIMA	149,327	156,994
30 MALI/(DHIMA) HALISI (16 kutoa 29)	41,569	40,213
C. FEDHA ZA WANAHISA		
31 Mtaji wa hisa uliolipwa	31,420	31,420
32 Akiba ya mtaji	29,104	29,104
33 Mapato yaliyobakizwa	(37,993)	(37,795)
34 Faida (Hasara) ya kipindi husika	8,308	6,754
35 Akaunti nyingine za mtaji	10,730	10,730
36 Stahiki ya wenyehisa chache	-	-
37 JUMLA YA FEDHA ZA WANAHISA	41,569	40,213
38 Dhima zisizo dhahiri	430,854	474,451
39 Mikopo chechefu	17,923	19,190
40 Tongo kwa ajili ya mikopo chechefu	1,207	445
41 Mali nyingine chechefu	-	-
D. BAADHI YA VIASHIRIO VYA HALI YA KIFEDHA		
(i) Uwiano wa fedha za wanahisa na jumla ya mali	22%	20%
(ii) Uwiano wa mikopo chechefu na jumla ya mikopo ghafi	33%	38%
(iii) Uwiano wa mikopo ghafi na jumla ya amana	52%	42%
(iv) Uwiano wa mikopo halisi na jumla ya mali halisi	27%	25%
(v) Uwiano wa mali zinazozalisha na jumla ya mali	39%	31%
(vi) Ongezeko la amana	-11%	0%
(vii) Ongezeko la mali	-3%	0%

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA ROBO MWAKA ULIOISHIA 30 SEPTEMBER 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo Mwaka sasa 30-Sep-24	Robo ya Mwaka linganishi 30-Jun-24	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30-Sep-24	Limbikizo la Mwaka linganishi 30-Sep-23
1 Mapato ya riba	6,909	6,651	17,926	15,963
2 Gharama za riba	(1,907)	(1,456)	(3,212)	(4,231)
3 Mapato halisi ya riba (1 kutoa 2)	5,003	5,195	14,714	11,732
4 Madeni viza yaliyofutwa	-	-	-	-
5 Punguzo/ongezeko la tongo katika Mikopo	(762)	(724)	(810)	(981)
6 Mapato yasiyo ya riba:	2,561	3,346	10,249	9,894
6.1 Faida/(Hasara) ztkanazo na miamala ya fedha za kigeni	1,026	1,792	5,367	4,642
6.2 Ada na kamisheni	1,518	1,534	4,838	5,178
6.3 Gawio	-	-	-	-
6.4 Mapato mengine	17	20	44	74
7 Gharama zisizo za riba:	(5,246)	(4,803)	(14,390)	(13,486)
7.1 Mshaharano maoao	(2,466)	(1,967)	(6,907)	(6,032)
7.2 Ada na kamisheni	(408)	(443)	(1,112)	(1,283)
7.3 Gharama nyingine	(2,373)	(2,193)	(6,372)	(6,171)
8 Faida/(Hasara) ya uendeshaji	1,555	3,214	9,763	7,159
9 Tongo la kodi ya mapato	(1)	(82)	(1,454)	(247)
10 Faida/(Hasara) halisi baada ya kodi ya mapato	1,554	3,132	8,308	6,912
11 Mapato mengine yaliyojumishwa (bainisha)	-	-	-	-
12 Jumla ya Faida (Hasara) iliyojumishwa kwa mwaka	1,554	3,132	8,308	6,912
13 Idadi ya waajiriwa	137	141	137	141
14 Mapato kwa hisa	247	498	1,322	1,100
15 Idadi ya matawi	8	8	8	8
BAADHI YA VIASHIRIO VYA UFANISI				
(i) Uwiano wa faida kabla ya kodi na wastani wa mali	3.21%	4.61%	5.03%	5.14%
(ii) Uwiano wa faida baada ya kodi na wastani wa fedha za wanahisa	15.20%	40.39%	20.32%	44.57%
(iii) Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi	55.40%	46.04%	50.99%	52.16%
(iv) Uwiano wa mapato halisi ya riba na wastani wa mali zinazozalisha	11.89%	8.24%	8.74%	9.31%
Jina na Cheo				
1 Gbenga Makinde	Saini	Tarehe		
Mkurugenzi Mtendaji	Imesainiwa	28 Oktoba 2024		
2 Fina Andrew	Imesainiwa	28 Oktoba 2024		
Kaimu Afisa Mkuu wa Fedha				
3 Joseph Ringa	Imesainiwa	28 Oktoba 2024		
Mkurugenzi Mkuu wa Ndani				
Sisi, tulitaja hapo chini, wajumbe wa bodi ya wakurugenzi, tunathibitisha usahihi wa taarifa za hapo juu, tunatamka kwamba tumezathmini taarifa hizi, na kwa ueleva na imani yetu kubwa zimeandaliwa kulingana na Vivango vya Kimataifa vya Uwasilishaji wa Taarifa za Fedha na Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006, na zinaonesha hali halisi.				
Jina na Cheo				
1 Amb. Tuvako Manongi	Saini	Tarehe		
Mkurugenzi	Imesainiwa	28 Oktoba 2024		
2 Ebele Ogbue	Imesainiwa	28 Oktoba 2024		
Mkurugenzi				

TAARIFA YA MTIRIRIKO WA FEDHA KWA ROBO/MWAKA ULIOISHIA 30 SEPTEMBER 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Robo ya Mwaka ya sasa 30-Sep-24	Robo ya Mwaka linganishi 30-Jun-24	Limbikizo la Mwaka wa sasa 30-Sep-24	Limbikizo la Mwaka linganishi 30-Sep-23
I. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uendeshaji:				
Mapato/(Hasara) Halisi	1,554	3,339	8,308	6,912
Marekebesho kwa Ajili ya:				
- Hasara Katika Mali	1,074	241	1,314	1,888
- Badiliko Halisi Katika Mikopo	(3,304)	1,059	(2,245)	(1,465)
- Faida/Hasara Kwenye Mauzo ya Mali	-	-	-	-
- Mabadiliko Halisi Katika Amana	(13,207)	(45,921)	(59,128)	(26,302)
- Mabadiliko Halisi Katika Amana za Muda Mfupi Zilizoaifiwa	(44)	(1,626)	(1,669)	(2,125)
- Mabadiliko Halisi Katika Dhima Nyingine	665	(17,397)	(16,732)	2,074
- Mabadiliko Halisi Katika Mali Nyingine	11,571	25,214	36,785	19,276
- Kodi Iliyolipwa	(1)	(1,287)	(1,288)	(165)
- Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa shughuli za uendeshaji	(1,692)	(36,378)	(34,655)	(86)
II. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Uwekezaji:				
Gawio Liliopokewa	-	-	-	-
Ununuzi wa Mali za Kudumu	(68)	(94)	(162)	(2,810)
Mapato Kutokana na Mauzo ya Mali za Kudumu	-	-	-	-
Ununuzi wa Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Mauzo ya Amana Zisizoshughulikiwa na Mawakala	-	-	-	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Uwekezaji	(68)	(94)	(162)	(2,810)
III. Mtiririko wa Fedha Kutokana na Shughuli za Kifedha:				
Ulipaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Madeni ya Muda Mrefu	-	-	-	-
Mapato Kutokana na Utoaji wa Mtaji wa Hisa	-	-	-	-
Gawio Liliolipwa kwa Fedha Taslimu	-	-	-	-
Mabadiliko Halisi Katika Madeni Mengine	6,052	31,000	37,052	-
Mengineyo (bainisha)	-	-	-	-
Fedha Halisi zilizotolewa (zilizotumika) kwa Shughuli za Kifedha	6,052	31,000	37,052	-
IV. Fedha Taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu:				
Ongezeko / Punguzo Halisi Katika Fedha taslimu na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu	4,291	(5,471)	(1,180)	(4,033)
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Mwanzoni mwa Robo Mwaka	18,890	24,362	24,362	45,137
Fedha na Mali Zinazofanana na Fedha Taslimu Muishikani mwa Robo Mwaka	23,181	18,891	23,181	41,104

TAARIFA YA MABADILIKO YA MTAJI KWA KIPINDI KINACHOISHIA 30 SEPTEMBER 2024
(Kiasi kwa shilingi milioni)

	Mtaji wa Hisa ya hisa	Malipo juu ya bei yaliyobakizwa	Mapato	Ziada ya Kisheria	Tongo la ziada	Mengineyo	Jumla
Mwaka wa sasa 2024							
Salio la mwanzo wa mwaka	31,420	29,104	(37,795)	10,730	-	-	33,459
Faida/(Hasara) Halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	8,308	-	-	-	8,308
Mapato mengine yaliyojumishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya kisheria	-	-	-	-	-	-	-
Tongo la ziada ya jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	(198)	-	-	-	(198)
Share issued	-	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	31,420	29,104	(29,685)	10,730	-	-	41,569
Mwaka uliopita 2023							
Salio la mwanzo wa mwaka	31,420	29,104	(39,925)	5,097	-	-	25,696
Faida/(Hasara) Halisi baada ya kodi ya mapato	-	-	7,763	-	-	-	7,763
Mapato mengine yaliyojumishwa	-	-	-	-	-	-	-
Miamala na wanahisa	-	-	-	-	-	-	-
Gawio lililolipwa	-	-	-	-	-	-	-
Ziada ya kisheria	-	-	(5,633)	5,633	-	-	-
Tongo la ziada ya jumla	-	-	-	-	-	-	-
Mengineyo	-	-	-	-	-	-	-
Share issued	-	-	-	-	-	-	-
Salio la mwisho wa mwaka	31,420	29,104	(37,795)	10,730	-	-	33,459

United bank of Africa (T) Ltd ni benki ya kifaraka inayoongoza Afrika kwa kutoa huduma za kibenki kwa wateja zaidi ya milioni 13 katika matawi zaidi ya 1000 barani Afrika, Marekani, Ulaya na Umoja wa Nchi za Kiarabu.

Afrika Mashariki na Kusini

- Tanzania
- Kenya
- Congo DRC
- Mozambique
- Uganda
- Zambia

Afrika ya Kati

- Cameroon
- Gabon
- Tchad
- Congo Brazzaville

Afrika Magharibi

- Ghana
- Benin
- Burkina Faso
- Cote D'Ivoire (CDI)
- Uberia

Ulaya

- UK
- France

Marekani

- New York

Umoja wa Nchi za Kiarabu

- Dubai