

UCHAPISHAJI WA TAARIFA ZA KIASI CHA NUSU MWAKA JUU YA UTOSHELEVU WA MTAJI

Imetolewa kwa mujibu wa kanuni 24,25&29 za Miongozo ya nidhamu ya Soko kwa benki na Taasisi ya 2023

Maelezo		Mwaka wa sasa 30 Juni 2025	Mwaka uliopita 30 Juni 2024
b		Kiasi (TZS)	Kiasi (TZS)
S/No	Misingi wa Hatua ya Kawaida ya Mali Safi (CETI): Vyombo na Akiba		
1	Hisa za kawaida zilizolipwa kikamilifu Mtaji	31,420,335,000	31,420,335,000
2	Shiriki Malipo yanayotokana na hisa za Kawaida	29,103,634,780	29,103,634,780
3	Mapato yaliyohifadhiwa chini ya gawio linalotarajiwa	(38,087,259,468)	(37,795,191,791)
4	Hifadhi nyingine zilizofunuliwa:	-	-
5	Faida ya mwaka hadi sasa ya:		
6	Asilimia hamsini ya mwaka hadi sasa faida chini ya dividends zinazotarajiwa ambapo akaunti ni unaudited au:	212,538,879	3,377,098,644
7	Asilimia mia moja ya mwaka hadi sasa faida, gawio lisiloonkana, ambapo akaunti zimekaguliwa kulingana na uwasilishaji wa akaunti zilizotwa saini kwa Benki;	-	-
8	CET I kabla ya Marekebisho ya Udhhibiti	22,649,249,191	26,105,876,633
9	Matumizi ya marekebisho ya udhibiti wa CETI:	1,494,687,862	2,230,936,342
10	Hasara za mwaka hadi sasa:	-	-
11	nia njema katika uhasibu	-	-
12	Mali nyingine zisizoonkana:	-	-
13	Mali ya kodi liliyoharishwa ambayo inategemea faida ya baadaye:	-	-
14	Kiasi cha bidhaa ambapo mashirika ambayo benki ina hisa tofauti za chombo cha Common Equity Tier 1 ambacho Benki Kuu inakichukulia kuwa kimeundwa ili kuingiza fedha za benki kwa njia isiyo halali:	-	-
15	Kiasi cha bidhaa zinazohitajika kupunguzwa kutoka kwa bidhaa za ziada za Tier 1 ambazo zinazidi mtaji wa ziada wa Tier 1 wa benki.		
16	Gharama za kulipia kabla:	1,494,687,862	2,230,936,342
17	Gharama za kabla ya uendeshaaji.	-	-
18	Mtaji wa Kiwango cha Kwanza wa Hisa za Pamoja	21,154,561,329	23,874,940,291
19	Mtaji wa ziada wa Kiwango cha 1		
20	Hisa za Upendeleo Zisizokusanywa Zisizokusanywa	-	-
21	Shiriki Malipo yanayotokana na Hisa za Upendeleo Zisizojumlishwa Zinazoweza Kukombolewa	-	-
22	Vyombo vingine vya ziada vya mtaji vya Kiwango cha 1 vinavyohitimu pamoja na malipo yoyote yanayohusiana ya hisa	-	-
23	Mtaji wa Ziada wa Kiwango cha Kwanza kabla ya marekebisho ya kisheria	-	-
24	Marekebisho ya kisheria yaliyotumika kwa Mtaji wa Ziada wa Kiwango cha Kwanza	-	-
25	Kiasi cha bidhaa zinazohitajika kukatwa kutoka kwa bidhaa za Kiwango cha 2 zinazozidi mtaji wa Kiwango cha 2 cha benki.	-	-
26	Nafasi nyinginezo zinazostahiki kupunguzwa kutoka kwa mtaji wa ziada wa kiwango cha 1.	-	-
27	Mtaji wa Ziada wa Kiwango cha Kwanza unatambuliwa kwa uwiano wa kutosha wa mtaji	-	-
28	Mtaji wa Kiwango cha Kwanza unapatikana	21,154,561,329	23,874,940,291
29	Mtaji wa kiwango cha pili		
30	Hati za mtaji za Kiwango cha 2 na mikopo iliyo chini yake ambayo inakidhi masharti yaliyoainishwa na Benki.	-	-
31	Shiriki malipo yanayotokana na hati za mtaji na mikopo iliyo chini yake inayofuzu kama Mtaji wa Kiwango cha 2	-	-
32	Hati zililotolewa na kampuni tanzu zilizounganishwa na kushikiliwa na wahusika wengine ambazo zilikidhi vigezo vilivyopendekezwa na Benki.	-	-
33	Masharti ya jumla au akiba ya jumla ya upotevu wa mikopo hadi kiwango cha juu cha 1.25% ya Mali Zilizopimwa Hatari za Mikopo	-	-
34	Jumla ya Mtaji wa Kiwango cha Pili unakubalika kwa uwiano wa kutosha wa mtaji	-	-
35	JUMLA YA MTAJI (Mtaji wa Kiwango cha Kwanza pamoja na Mtaji wa Kiwango cha Pili)	21,154,561,329	23,874,940,291
36	Jumla ya Mali Zilizopimwa Hatari (RWA)	81,132,253,978	113,816,121,200
37	Uwiano wa Mtaji na Akiba (kwa asilimia ya rasilimali zilizoimwa kwa hatari)	26.1%	21.0%
38	CET I hadi jumla ya RWA	26.1%	21.0%
39	Mtaji wa daraja la 1 hadi jumla ya RWA	26.1%	21.0%
40	Jumla ya mtaji kwa jumla ya RWA	26.1%	21.0%
41	Akiba ya uwiano wa mtaji	14.07%	8.98%
42	Mahitaji ya chini ya mtaji yaliyowekwa na Benki ya Tanzania		
43	CET I hadi jumla ya RWA	8.50%	8.50%
44	Mtaji wa daraja la 1 hadi jumla ya RWA	10.00%	10.00%
45	Jumla ya mtaji kwa jumla ya RWA	12.00%	12.00%
46	Akiba ya uwiano wa mtaji	2.50%	2.50%